Business

ਐਮਾਜ਼ਾਨ ਨੇ ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ ਵਿਚ ਪੈਕੇਜ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਸੈਲਫ਼-ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਰੋਬੋਟਾਂ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ

Pinterest LinkedIn Tumblr

ਇਕ ਹੋਰ ਸੰਕੇਤ ਵਿੱਚ ਕਿ ਆਨ-ਲਾਈਨ ਰਿਟੇਲ ਬੇਹੇਮੋਥ ਐਮਾਜ਼ਾਨ ਆਪਣੇ ਮਾਲ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਤੋਂ ਜਲਦੀ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਲਈ ਗੰਭੀਰ ਹੈ, ਇਹ ਜਲਦੀ ਹੀ ਇਰਵਾਈਨ, ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ ਵਿੱਚ ਟਿਕਾਣੇ ਤੇ ਪੈਕੇਜ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਲਈ ਇੱਕ ਸੈਲਫ਼ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਰੋਬੋਟ ਲਗਾਏਗਾ । ਡਿਲੀਵਰੀ ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਅਤੇ ਸਿਰਫ ਦਿਨ ਦੇ ਸਮੇਂ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ।

ਸਕਾਉਟ ਨਾਮ ਦਾ ਛੇ ਪਹੀਆ ਵਾਲਾ ਸੈਲਫ਼ ਰੋਬੋਟ, ਹਲਕੇ ਨੀਲੇ ਰੰਗ ਦੇ ਇੱਕ ਛੋਟੇ ਕੂਲਰ ਦਾ ਆਕਾਰ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਕਿਨਾਰਿਆਂ ਤੇ ਛਾਪੇ ਗਏ ਐਮਾਜ਼ਾਨ ਸਮਾਈਲ ਲੋਗੋ ਹਨ। ਬੈਟਰੀ ਨਾਲ ਚੱਲਣ ਵਾਲੇ ਰੋਬੋਟ ਇੱਕ ਤੁਰਨ ਦੀ ਰਫਤਾਰ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਵੱਧਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਵਸਤੂਆਂ ਜਾਂ ਪੈਦਲ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਟਕਰਾਉਣ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਰੱਖਦੇ ਹਨ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਹ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਐਮਾਜ਼ਾਨ ਕਰਮਚਾਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਰਹਿਣਗੇ ਜੋ ਡਿਲੀਵਰੀ ਦੀ ਸਫਲਤਾ ਦਾ ਭਰੋਸਾ ਦੇਵੇਗਾ। ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਸਕਾਉਟ ਦਾ ਪਹਿਲਾਂ ਟੈਸਟ ਸੀਏਟਲ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਜਿੱਥੇ ਐਮਾਜ਼ਾਨ ਨੇ ਆਸ ਪਾਸ ਦੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਦੇ ਮਨੋਰੰਜਨ ਅਤੇ ਸੰਭਾਵਿਤ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਵਾਲੇ ਸਿਮੂਲੇਸ਼ਨ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤੇ ਜੋ ਰੋਬੋਟ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ, ਵਰਜੀਨੀਆ ਵਿਚ ਫੇਅਰਫੈਕਸ ਵਿਚ ਜਾਰਜ ਮੇਸਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ, ਕੈਂਪਸ ਦੇ ਸਰਪ੍ਰਸਤਾਂ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਲਈ ਰੋਬੋਟ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਪਹਿਲਾ ਕਾਲਜ ਬਣ ਗਿਆ। ਸਕੂਲ ਨੂੰ ਐਸਟੋਨੀਆ ਸਥਿਤ ਟੈਕਨੋਲੋਜੀ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਏ ਹੋਏ 25 ਡਿਲੀਵਰੀ ਰੋਬੋਟ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਏ। ਫੂਡ ਰੋਬੋਟ 20 ਪੌਂਡ ਤਕ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕੰਪਨੀ 15 ਮਿੰਟਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਅੰਦਰ ਡਿਲੀਵਰੀ ਦੀ ਗਰੰਟੀ ਦਿੰਦੀ ਹੈ।

Comments are closed.