English

ਸੈਨੇਟ ਦਾ ਨਵਾਂ ਬਿੱਲ ਮਹਿਲਾ ਟਰੱਕ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਮੋਟ ਕਰੇਗਾ

Pinterest LinkedIn Tumblr

ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਸਟੇਟਸ ਸੀਨੇਟ ਵਿਚ ਬਕਾਇਆ ਨਵਾਂ ਕਾਨੂੰਨ “ਟਰੱਕਿੰਗ ਐਡਵਾਈਜ਼ਰੀ ਬੋਰਡ” ਸਥਾਪਤ ਕਰਕੇੇ ਮਹਿਲਾ ਟਰੱਕ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਮੈਬਰਾਂ ਦਾ ਵਾਧਾ ਕਰੇਗਾ। 2017 ਦੇ ਬਿੱਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਿਸ ਵਿਚ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਏਵੀਏਸ਼ਨ ਵਿਚ ਪ੍ਰਮੋਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਕੰਸਾਸ ਸੀਨੇਟਰ ਜੈਰੀ ਮੋਰਨ ਦਾ ਨਵਾਂ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਹੈ। ਬੋਰਡ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਫੈਡਰਲ ਮੋਟਰ ਕੈਰੀਅਰ ਸੇਫਟੀ ਐਡਮਿਨਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ (FMCSA) ਨੂੰ ਹੁਕਮ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਕ ਵੱਡੀ ਟਰੱਕਿੰਗ ਕੰਪਨੀ, ਨੋਨ-ਪੋ੍ਰਫਿੱਟ ਟਰੱਕਿੰਗ ਅੋਰਗਨਾਈਜ਼ੇਸ਼ਨ, ਟਰੱਕਿੰਗ ਬਿਜ਼ਨੈਸ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਇੰਡੀਪੈਨਡੈਂਟ ਆਨਰ-ਆਪ੍ਰੇਟਰ ਅਤੇ ਪੋ੍ਰਫੈਸ਼ਨਲ ਡਰਾਈਵਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਵਿਚੋਂ ਇੱਕ-ਇੱਕ ਮੈਂਬਰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰੇਗਾ।
ਮੋਰਨ ਦੇ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, “ਪੋ੍ਰਮੋਟਿੰਗ ਵੂਮਨ ਇੰਨ ਟਰੱਕਿੰਗ ਵਰਕਫੋਰਸ ਐਕਟ” ਵਿਸ਼ਾ-ਨਵਾਂ ਬੋਰਡ “ਟਰੱਕਿੰਗ ਉਦਯੋਗ ਵਿੱਚ ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਮੌਕੇ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦ੍ਰਿਤ ਕਰੇਗਾ।” ਇਹ ਭਰਤੀ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨ ਦਾ ਇਰਾਦਾ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਟਰੱਕ ਚਾਲਕ ਬਨਣ ਦੀਆਂ ਇਛੱਕ ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਭਰਤੀ, ਸਿਖਲਾਈ ਦੇ ਮੌਕੇ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਦਾ ਇਰਾਦਾ ਰੱਖਦਾ ਹੈ।
ਹਾਲਾਂਕਿ ਔਰਤਾਂ ਯੂ.ਐਸ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ਥੋੜ੍ਹੀ ਜਿਹੀ ਬਹੁਗਿਣਤੀ ਬਣਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਪਰ ਉਹ ਟਰੱਕਿੰਗ ਉਦਯੋਗ ਵਿੱਚ “ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਢੰਗ ਨਾਲ ਪੇਸ਼” ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ, ਔਰਤਾਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਿਰਫ 7.8% ਵੱਡੇ ਰਿਗ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਗਿਣਤੀ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਰਹੀ ਹੈ।ਅਤੇ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਐਕਸੀਡੈਂਟ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਪੁਰਸ਼ਾ ਨਾਲੋਂ 20% ਘੱਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਔਰਤਾਂ ਵੀ ਪੂਰੇ ਆਵਾਜਾਈ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦਾ ਸਿਰਫ ਇਕ ਚੌਥਾਈ ਹਿੱਸਾ ਬਣਦੀਆਂ ਹਨ।
ਨਵੇਂ FMCSA ਬੋਰਡ ‘ਤੇ ਕਾਨੂੰਨ ਪਾਸ ਹੋਣ ਤੋਂ 18 ਮਹੀਨਿਆਂ ਬਾਅਦ ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦਾ ਚਾਰਜ ਲਗਾਏਗਾ ਜੋ ਏਜੰਸੀ ਨੂੰ ਟਰੱਕ ਕੰਪਨੀਆਂ, ਗੈਰ-ਲਾਭਕਾਰੀ ਸੰਗਠਨਾਂ ਅਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਟ੍ਰਾਂਸਪੋਰਟ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨਾਂ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਤਾਲਮੇਲ ਵਿਚ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਟਰੱਕਿੰਗ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਅਤੇ ਸਿੱਖਿਆ ਅਤੇ ਪਹੁੰਚ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੇਗਾ।

ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਸਮੇਂ ਮੋਰਨ ਦੇ ਬਿੱਲ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰਨ ਲਈ ਕੋਈ ਸਮਾਂ ਸਾਰਣੀ ਨਿਰਧਾਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਇਸ ਨੂੰ ਵੂਮੈਨ ਇਨ ਟਰੱਕਿੰਗ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕੀ ਟਰੱਕਿੰਗ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨਾਂ ਦੁਆਰਾ ਉਦਯੋਗ ਦੁਆਰਾ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਦੀ ਘਾਟ ਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਤਰੱਕੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਵਧੇਰੇ ਮਹਿਲਾ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਵਿਚ ਇਕ ਵੱਡੀ ਰੁਕਾਵਟ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦਾ ਮਸਲਾ ਹੈ। ਟਰੱਕਿੰਗ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਵਿਚ ਵੂਮੈਨ ਦੁਆਰਾ ਕਰਵਾਏ ਗਏ ਇਕ ਤਾਜ਼ਾ ਮਤਦਾਨ ਵਿਚ, ਦਸ ਔਰਤਾਂ ਵਿਚੋਂ ਪੰਜ ਤੋਂ ਘੱਟ ਔਰਤਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਨੌਕਰੀ ‘ਤੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

Comments are closed.