Business

2020 ਵਿੱਚ ਡ੍ਰਾਈਵਰਾਂ ਲਈ ਰੈਂਡਮ ਡਰੱਗ ਟੈਸਟ

Pinterest LinkedIn Tumblr

ਕਾਮਰਸ਼ੀਅਲ ਟਰੱਕ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਪਦਾਰਥਾਂ ਲਈ 1% ਤੱਕ ਦੇ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਟੈਸਟ ਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ਨਾਲ, ਫੈਡਰਲ ਮੋਟਰ ਕੈਰੀਅਰ ਸੇਫਟੀ ਐਡਮਨਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ (FMCSA) ਰੈਡਂਮ ਟੈਸਟਾਂ ਲਈ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਸਲਾਨਾ ਦਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਕੰਪਨੀਆਂ ਦੇ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਦੀ ਸਤ ਸੰਖਿਆ ਦੇ 25% ਤੋਂ 50% ਤੱਕ ਵਧਾਏਗੀ। ਇਹ ਕਦਮ 1 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਅਨੁਮਾਨਾਂ ਨੇ ਟਰੱਕਿੰਗ ਇੰਡਸਟਰੀ ਨੂੰ 50 ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ 70 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦਾ ਮੁੱਲ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ਢੰਛਸ਼ਅ ਨੇ ਕ੍ਰਿਸਮਸ ਦੇ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਤੱਕ ਆਪਣਾ ਫੈਡਰਲ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇੰਡਸਟਰੀ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਹੈਰਾਨ ਹੋਏ। ਕਿਉਂਕਿ ਫੇਲ ਹੋਏ ਟੈਸਟਾਂ ਦੀਆਂ ਦਰਾਂ ਸਾਲ 2016 ਤੋਂ 0.3% ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਧੀਆਂ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਢੰਛਸ਼ਅ ਨੂੰ 2001 ਦੇ ਲਾਸਟ ਰੂਲ, “ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਪਦਾਰਥ ਅਤੇ ਸ਼ਰਾਬ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਅਤੇ ਟੈਸਟਿੰਗ” ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲੇ ਟੈਸਟਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਧਾਏ। ਢੰਛਸ਼ਅ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਰੈਡਂਮ ਅਲਕੋਹਲ ਟੈਸਟਾਂ ਲਈ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਸਾਲਾਨਾ ਰੇਟ 10% ਤੇ ਰਹੇਗਾ।

26 ਦਸੰਬਰ ਦੇ ਨੋਟਿਸ ਵਿੱਚ, ਢੰਛਸ਼ਅ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਜਦੋਂ ਰੈਡਂਮ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਸਲਾਨਾ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤਤਾ ਦਰ 25% ਹੈ, ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕੈਲੰਡਰ ਸਾਲ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟਿੰਗ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਦੇ ਤਹਿਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਅੰਕ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੀ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਦਰ ਬਰਾਬਰ ਜਾਂ ਵੱਧ ਹੈ 1% ਤੋਂ ਵੱਧ, FMCSA ਐਡਮਿਨਿਸਟੇ੍ਰਟਰ ਸਾਰੇ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਦੀਆਂ ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਰੈਡਂਮ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦੀ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਸਲਾਨਾ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤਤਾ ਦਰ ਵਧਾ ਕੇ 50% ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ।”

ਕੁਝ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਕਾਂ ਨੇ ਦੋ ਗਿਣਤੀਆਂ `ਤੇ ਨਿਰਾਸ਼ਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ. ਨਾ ਸਿਰਫ ਟਰੱਕਿੰਗ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਾਧੂ ਖਰਚਿਆਂ ਨਾਲ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਣਗੀਆਂ, ਬਲਕਿ ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਪਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਡਰਾਈਵਰ ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਵਿੱਚ ਵਧੇਰੇ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਵਿਚ ਅਸਫਲ ਰਹੇ ਹਨ। FMCSA ਨੇ ਰੈਡਂਮ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿਚ 1,552 ਕੰਪਨੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰੰਤਰ ਚੁਣੇ ਗਏ ਸਰਵੇਖਣਾਂ ਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅੰਕੜੇ ਇਕੱਠੇ ਕੀਤੇ।

FMCSA ਨੇ ਇਸ ਸਾਲ ਲਗਭਗ 2.1 ਮਿਲੀਅਨ ਟੈਸਟ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਫਰਾਈਟ ਦੇਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਟੈਸਟਿੰਗ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਨਾਲ ਉਤਪਾਦਕਤਾ ਦੇ ਥੋੜੇ ਜਿਹੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

FMCSA ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ ਕਿ ਜਿੱਥੇ 3.2 ਮਿਲੀਅਨ ਕਾਮਰਸ਼ੀਅਲ ਡ੍ਰਾਈਵਰਜ਼ ਲਾਇਸੈਂਸ ਧਾਰਕ ਇੰਟਰਸਟੇਟ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ 1 ਮਿਲੀਅਨ ਇੰਟਰਸੈਟੇਟ ਕਾਮਰਸ ਵਿੱਚ ਸੰਚਾਲਿਤ ਹਨ।

Comments are closed.