Government

NHTSA ਨੇ ਵੱਡੇ-ਟਰੱਕਾਂ ਨਾਲ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਮੌਤਾਂ ਵਿੱਚ ਮਾਮੂਲੀ ਵਾਧੇ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੀ ਹੈ।

Pinterest LinkedIn Tumblr

U.S. ਦੇ ਆਵਾਜਾਈ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਹਾਈਵੇਅ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਸੇਫਟੀ ਐਡਮਿਨਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ Fatality Analysis Reporting System ਦੇ 2019 ਡੇਟਾ ਦੀ ਇਕ ਝਲਕ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ 2020 ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਅੱਧ ਲਈ ਅਨੁਮਾਨ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ।

Flat Rate

Companion ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਜੋੜੀ, ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰਿਪੋਰਟ: 2020 ਦੀ ਦੂਜੀ ਤਿਮਾਹੀ ਦੌਰਾਨ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਾਤਾਵਰਣ ਦੀ ਜਾਂਚ ਅਤੇ COVID-19 ਜਨਤਕ ਸਿਹਤ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਤੇ ਦੌਰਾਨ ਗੰਭੀਰ ਅਤੇ ਘਾਤਕ ਸੱਟਾਂ ਲੱਗੇ ਸੜਕ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਡਰੱਗ ਅਤੇ ਅਲਕੋਹਲ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਆਦਿ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਟਰੱਕ (ਵਪਾਰਕ ਅਤੇ ਗੈਰ-ਵਪਾਰਕ ਟਰੱਕ ਜਿਸਦਾ ਕੁੱਲ ਵਾਹਨ ਦਾ ਭਾਰ 10,000 ਪੌਂਡ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੈ) ਨਾਲ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਕਰੈਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਹੋਈਆਂ ਮੌਤਾਂ ਵਿੱਚ ਥੋੜ੍ਹੀ ਤਬਦੀਲੀ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੀ, ਜੋ ਸਾਲ 2018 ਵਿੱਚ 5,006 ਤੋਂ ਘਟ ਕੇ ਸਾਲ 2019 ਵਿੱਚ 5,005 ਹੋ ਗਈ ਹੈ। 2018 ਵਿਚ ਅਤੇ 2019 ਵਿਚ 892 ਸੀ। ਵੱਧ ਰਹੀ ਮੌਤ ਦਰ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹੋਏ NHTSA ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਕ ਜੇਮਜ਼ ਓਵੈਂਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੜਕ ਸੁਰੱਖਿਆ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਸਾਡੀ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਤਰਜੀਹ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਅੱਜ ਦੀਆਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਤੋਂ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ 2019 ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਕੁੱਲ 2020 ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਅੱਧ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ ਮੌਤਾਂ ਵਿੱਚ ਨਿਰੰਤਰ ਗਿਰਾਵਟ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ, ਅਸੀਂ ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇ ਰੁਝਾਨ ਨਾਲ ਚਿੰਤਤ ਹਾਂ। ਹੁਣ, ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਦੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਅਭਿਆਸਾਂ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦੂਜਿਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। 2020 ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਅੱਧ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਅਨੁਮਾਨਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਮੌਤ ਦੀ ਦਰ ਪ੍ਰਤੀ 100 ਮਿਲੀਅਨ ਵਾਹਨ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਤੇ 1.25 ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ, ਜੋ 2019 ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਅੱਧ ਵਿਚ 1.06 ਸੀ। ਵਾਹਨਾਂ ਦੀਆਂ ਕਿਸਮਾਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਇਹਨਾਂ ਅੰਕੜਿਆਂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਲਿਆ ਗਿਆ।

Write A Comment